अंबानीला भेटले दोन दोन वारस झाली जुळी मूल

ज्येष्ठ उद्योगपती मुकेश अंबानी आजोबा झाले आहेत. त्यांची मुलगी ईशा अंबानीने 19 नोव्हेंबर रोजी जुळ्या मुलांना जन्म दिला आहे. ईशाचे लग्न उद्योगपती अजय आणि स्वाती पिरामल यांचा मुलगा आनंद पिरामल यांच्याशी झाले आहे. ईशाने एक मुलगी आणि एका मुलाला जन्म दिला आहे. हे जाहीर करताना असे लिहिण्यात आले होते की, “आम्हाला कळविण्यात आनंद होत आहे.

आमची मुले ईशा आणि आनंद यांनी 19 नोव्हेंबर 2022 रोजी जुळ्या मुलांना जन्म दिला आहे. ईशा आणि दोन्ही मुले निरोगी आहेत. मुलीचे नाव आदिया आणि मुलाचे नाव कृष्णा आहे.” ईशा आणि आनंद 12 डिसेंबर 2018 रोजी लग्नाच्या बंधनात अडकले. ईशा ही मुकेश अंबानी आणि नीता अंबानी यांची एकुलती एक मुलगी आहे. वयाच्या अवघ्या २३ व्या वर्षी त्यांनी वडिलांना रिलायन्सचा व्यवसाय हाताळण्यास मदत करण्यास सुरुवात केली. ऑक्टोबर 2014 मध्ये त्यांना रिलायन्स रिटेल आणि रिलायन्स जिओच्या बोर्डावर स्थान देण्यात आले.

2020 मध्येच मुकेश अंबानी आजोबा झाले, जेव्हा आकाश अंबानीची पत्नी श्लोका मेहता हिने 10 डिसेंबरला मुलाला जन्म दिला. आता मुकेश अंबानी पुन्हा आजोबा झाले आहेत. आनंद पिरामल यांनी पेनसिल्व्हेनिया विद्यापीठातून अर्थशास्त्रात बॅचलर पदवी आणि हार्वर्ड बिझनेस स्कूलमधून व्यवसाय प्रशासनात पदव्युत्तर पदवी घेतली आहे. त्याचबरोबर ईशाने स्टॅनफोर्ड विद्यापीठातून बॅचलर डिग्री घेतली आहे.

ईशाने तिचे सुरुवातीचे शिक्षण मुंबईतील धीरूभाई अंबानी इंटरनॅशनल स्कूलमधून केले. नेट वर्थबद्दल बोलताना, फोर्ब्सने 2018 मध्येच ईशा अंबानीची संपत्ती 70 दशलक्ष डॉलर्स असल्याचा अंदाज वर्तवला होता. रिलायन्स ग्रुपमध्ये वडिलांना मदत करण्यापूर्वी ईशानेही काम केले होते. मॅकिन्से अँड कंपनीमध्ये व्यवसाय विश्लेषक म्हणून त्यांनी न्यूयॉर्कमध्ये काही काळ काम केले.

मात्र 2015 मध्ये, ईशाला आशियातील 12 सर्वात शक्तिशाली आगामी व्यावसायिक महिलांच्या यादीत स्थान मिळाले. रिलायन्स जिओ हा ईशाचा पहिला मोठा प्रोजेक्ट होता. यानंतर तिने रिलायन्सच्या रिटेल व्यवसायावर लक्ष केंद्रित करण्यास सुरुवात केली. AJIO एप्रिल 2016 मध्ये ईशा अंबानीच्या देखरेखीखाली लॉन्च करण्यात आले, जे रिलायन्स ग्रुपचे मल्टी-ब्रँड ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्म भेटला.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *