एकदा बिकनी घातलेली काजल नंतर का बिकनीत नाही दिसली

अभिनेत्री काजोल हीचा जन्म ५ ऑगस्ट १९७४ रोजी मुंबई, महाराष्ट्र येथे झाला. ती एका चित्रपट कुटुंबातील आहे. काजोल ही दिवंगत निर्माता-दिग्दर्शक सोमू मुखर्जी आणि माजी अभिनेत्री तनुजा यांची मुलगी आहे. काजोलला एक बहीण आहे तिचे नाव तनिषा मुखर्जी आहे, ती देखील अभिनयाच्या जगात सक्रिय आहे. काजोल ही दिवंगत अभिनेत्री नूतन यांची भाची आहे. इतकेच नाही तर काजोलचे आजी-आजोबा देखील भारतीय चित्रपटसृष्टीचा एक भाग राहिले आहेत.

काजोलचे संपूर्ण पैतृक कुटुंब देखील बॉलिवूडचा अविभाज्य भाग राहिले आहे. त्यांच्या वडिलांचे भाऊ जॉय आणि देव मुखर्जी हे भारतीय चित्रपट निर्माते होते, तर त्यांचे आजोबा चित्रपट निर्माते होते. तिच्या चुलत भावांडांमध्ये राणी मुखर्जी, शरबानी मुखर्जी आणि मोहनीश बहल यांचा समावेश आहे, जे चित्रपट उद्योगात सक्रिय आहेत. त्याचा चुलत भाऊ अयान मुखर्जी हा बॉलिवूडचा प्रसिद्ध दिग्दर्शक आहे. काजोल देवगण मुखर्जी ही एक बॉलिवूड अभिनेत्री आहे.

काजोल ही नव्वदच्या दशकातील उत्कृष्ट अभिनेत्रींपैकी एक आहे. तिला फिल्मी जगतात काजोल या नावाने ओळखले जाते. त्याने बॉलिवूडमधील अनेक उत्तमोत्तम चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. काजोलने तिच्या फिल्मी करिअरमध्ये आतापर्यंत ६ फिल्मफेअर पुरस्कार जिंकले आहेत. काजोलने अनेक लघुपटांमध्येही काम केले आहे. काजोलने २४ फेब्रुवारी १९९९ रोजी अभिनेता अजय देवगणसोबत लग्न केले होते.

काजोलचे लग्न झाले तेव्हा ती बॉलिवूडमधील आघाडीच्या अभिनेत्रींपैकी एक होती. काजोलच्या लग्नाच्या निर्णयावर टीकाकारांनी टीका केली होती, समीक्षकांनी लग्नानंतर काजोलचे करिअर पूर्णपणे सं’पुष्टात येईल असे म्हटले होते पण तसे झाले नाही. काजोलने चित्रपटांमध्ये काम करणे सुरूच ठेवले. लग्नानंतर त्याचा ‘कभी खुशी कभी गम’ हा चित्रपट ब्लॉकबस्टर हि’ट ठरला. काजोलला दोन मुले आहेत – न्यासा देवगण, युग देवगन.

बॉलिवूड इंडस्ट्रीतील प्रसिद्ध अभिनेत्री काजोलची फॅन फॉलोइंग मोठी आहे. अभिनेत्रीने एकापेक्षा जास्त बॉलिवूड चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. सिमरनचे पात्र असो किंवा अंजलीचे पात्र असो, अभिनेत्रीने प्रत्येक गोष्टीत आपला जीव ओतला आहे. चाहत्यांना त्याच्या अभिनयाचे वेड आहे. अभिनेत्रीच्या अभिनयासोबतच तिच्या सौंदर्य आणि ड्रेसिंग सेन्सचेही चाहते वेडे आहेत. पण एकदा त्याने असा ड्रेस घातला होता. त्यामुळे त्याला ट्रोलही व्हावे लागले. जे ऐकून त्याचे चाहते आश्चर्यचकित झाले आहेत. अभिनेत्री काजोल सोशल मीडियावर खूप सक्रिय असते. ती तिच्या चाहत्यांसह एक ना एक उत्तम पोस्ट शेअर करत असते.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *