६०० कोटींची संपत्ती दान करणाऱ्या या उद्योगपतीच्या डोक्यावर अनेक वृद्ध मातांचे आशीर्वाद

आपला भारत देश आपल्या संस्कृतीसाठी ओळखला जातो. आपल्या भारत देशामध्ये धर्म आणि दानधर्माला खूप महत्त्व दिले जाते. आपल्या भारत देशाची संस्कृती ही सर्वात अनोखी आणि सर्वात सुंदर आहे आणि म्हणूनच शतकानुशतके मोठे देणगीदार आहेत. आपल्या देशात ज्यांनी समाजसेवेमुळे किंवा वचन पाळल्यामुळे सर्वस्व दान केले आहे.

ताज्या बातम्यांनुसार, मुरादाबाद येथील डॉ. गोयल यांनी आपली आयुष्यभराची 600 कोटींची कमाई समाजसेवेसाठी दान केली आहे. यावरून त्यांच्या साधेपणाचा अंदाज येतो. एवढी संपत्ती असूनही तो आपल्या स्कूटीवरून प्रवास करताना रस्त्यांवर सहज दिसतो. वृत्तानुसार, उत्तर प्रदेशातील मुरादाबाद येथील डॉ. अरविंद कुमार गोयल यांना एक यशस्वी व्यक्ती असण्यासोबतच समाजातील प्रत्येक घटकाची सेवा करण्याची तळमळ आहे.

त्यांनी आपल्या कामाच्या दरम्यान अनेकांना रोजगार दिला. उलट त्यांनी समाजातील गरजू लोकांची आणि विशेषत: वृद्ध महिलांची खूप सेवा केली, त्यामुळे आज शेकडो माता त्यांना आपला मुलगा मानतात. तिला प्रेम आणि आपुलकी देताना ती थकत नाही. डॉ. गोयल हे प्रामुख्याने शिक्षण क्षेत्रात कार्यरत होते. त्यांच्या मुख्यतः 3 राज्यांमध्ये, उत्तर प्रदेश, राजस्थान आणि महाराष्ट्रामध्ये 225 शिक्षक संस्था होत्या. या राज्यांमध्ये समाजसेवेसाठी अनेक रुग्णालये आणि वृद्धाश्रमही बांधले गेले.

कामाच्या दरम्यान लोकांमध्ये स्वयंसेवक कार्य करण्याची सवय झाली आहे. त्यामुळे लोक त्यांना महादानी डॉक्टर साहेब या नावानेही हाक मारतात. माहितीसाठी सांगतो की, डॉ. गोयल यांनी सेवेसाठी महिलांना प्राधान्य दिले. आज त्यांच्या वृद्धाश्रमात शेकडो वृद्ध महिला आहेत. ज्याची तो पुत्र म्हणून सेवा करतो. ते त्यांच्या खाण्यापिण्याची, कपडे, आरोग्याची आणि प्रत्येक गोष्टीची पूर्ण काळजी घेतात. शिवाय, ते अनेकदा वैयक्तिकरित्या त्यांच्या आईसोबत वेळ घालवताना दिसतात. जेणेकरून ते एक कुटुंब असल्यासारखे वाटतात. म्हणूनच ते फक्त डॉ. गोयल यांनाच भेटतात. त्यांचे खरे मानतात. मुलगा

ती म्हणते की खरा मुलगा सुद्धा इतकी सेवा करू शकत नाही. तुम्हाला सांगतो की डॉ. गोयल यांनी मुरादाबादच्या सिव्हिल लाईन्समध्ये फक्त एक घर त्यांच्याकडे ठेवले होते. बाकीची ६०० कोटींहून अधिकची संपत्ती दान केली होती. तीन राज्यात त्यांच्या 225 हून अधिक संस्था होत्या, त्यापैकी जवळपास 125 संस्थांनी आपत्तीच्या काळात लोकांना मदत करण्यासाठी देणगी दिल्याचे सांगितले जाते.डॉ.गोयल यांची सेवा पाहून आज अनेक तरुण त्यांना आपला आदर्श मानतात.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *