पैसे नव्हते वडिलांनी जमीन विकून मुलीला बनवले पायलट

“गुजरातच्या सुरतमध्ये राहणाऱ्या एका शेतकरी कुटुंबातील 19 वर्षांची मुलगी पायलट झाली. आपल्या एकुलत्या एक मुलीला पायलट बनवण्यासाठी, सरकारी बँकेतून कर्ज मिळू शकले नाही, तेव्हा शेतकरी वडिलांनी तिचे स्वप्न साकार केले. त्याचे शेत विकून. सुरतची रहिवासी असलेली मैत्री पटेल (19) अमेरिकेतून पायलट म्हणून परतली आहे. एवढ्या कमी वयात मुलगी पायलट झाल्यामुळे आई-वडिलांच्या आनंदाला थारा नाही.

मैत्रीचे वडील कांतिभाई पटेल आणि आई रेखा पटेल यांनी आपल्या मुलीचे पायलट होण्याचे स्वप्न पूर्ण करण्यासाठी आपली शेतीही विकली. बारावीत शिकून पायलट होण्यासाठी अमेरिकेत गेलेल्या मैत्री पटेलने अवघ्या 11 महिन्यांत प्रशिक्षण पूर्ण करून व्यावसायिक पायलटचा परवाना मिळवला आहे. मैत्री पटेल यांनी सांगितले की, जेव्हा ती फक्त 8 वर्षांची होती तेव्हा तिने पायलट होण्याचे स्वप्न पाहिले होते. ते स्वप्न आता वयाच्या १९ व्या वर्षी पूर्ण झाले आहे. मैत्रीला आता भविष्यात कर्णधार बनायचे आहे आणि तिला स्वतःची वेगळी ओळख निर्माण करायची आहे.

एक काळ असा होता की मैत्रीच्या वडिलांनी त्यांना पायलटचे प्रशिक्षण मिळावे म्हणून बँकांकडून कर्ज मिळवण्याचा प्रयत्न केला, परंतु त्यांना कोणत्याही बँकेकडून कर्ज मिळू शकले नाही. अखेरीस, आपल्या मुलीच्या पायलट प्रशिक्षणाचे शुल्क भरण्यासाठी त्याला आपली वडिलोपार्जित जमीन विकावी लागली. साधारणपणे, व्यावसायिक विमान उडवण्याचे प्रशिक्षण 18 महिन्यांत पूर्ण होते आणि अनेकांना 18 महिन्यांतही प्रशिक्षण पूर्ण करता येत नाही.

अशा परिस्थितीत त्यांच्यासाठी ६ महिन्यांचे प्रशिक्षण वाढवले ​​जाते. पण मैत्री पटेलने व्यावसायिक पायलट बनण्याचे प्रशिक्षण अवघ्या 11 महिन्यांत पूर्ण केले. मैत्री पटेल यांना अमेरिकेत व्यावसायिक विमान उडवण्याचा परवाना मिळाला आहे, मात्र भारतात विमान उडवायचे असेल तर येथील नियमानुसार प्रशिक्षण परवाना घ्यावा लागेल, असे सांगण्यात आले.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *