नदी किनारी घेतात मोफत शिकवणी १५ मुलांनी बीपीएससी परीक्षेत धुमाकूळ घातला

बिहारच्या 67 व्या बीपीएससी परीक्षेचा (बीपीएससी निकाल) निकाल जाहीर झाला आहे, ज्यामध्ये पाटणासह राज्याच्या सर्व भागातून आलेल्या अनेक उमेदवारांनी चांगले क्रमांक मिळवून आपले नाव प्रसिद्ध केले आहे. याच BPSC चा निकाल समोर आल्यानंतर माजी IAS अधिकारी अरुण (IAS अरुण कुमार) सरांच्या नावाची खूप चर्चा होत आहे आणि याचे कारण म्हणजे अरुण सरांच्या फ्री कोचिंग क्लासमध्ये बसणारे 35 पैकी 15 जण (Free Arun Sir) कोचिंग क्लास) विद्यार्थ्यांनी बीपीएससी पीटीची परीक्षा जिंकली आहे.

अरुण सर हे पटनाच्या NIT येथील गंगा घाट येथे मोफत कोचिंग सेंटर चालवतात, जिथे ते पहाटेच्या वेळी थंड वाऱ्याच्या झुळूक आणि पक्ष्यांच्या किलबिलाटात मुलांना शिक्षणाचे धडे देतात. पाटण्यासह आसपासच्या अनेक भागातील मुले अरुण सरांकडे शिकायला येतात. त्यांचे हे मोफत कोचिंग सेंटर खूप प्रसिद्ध आहे. अरुण सर या कोचिंग सेंटरला धर्म, जात, वर्णभेद, लिंगभेद, गरिबी-श्रीमंतीच्या अडथळ्यांपासून दूर ठेवतात आणि गंगेच्या घाटावर बांधलेल्या पायऱ्यांवर बसून मुलांना एकत्र शिकवतात.

या दरम्यान, तो यूपीपीएससी आणि बीपीएससी परीक्षेत बसण्यासाठी त्याच्या वर्गात त्यांना बारकाईने तयार करतो. आज त्यांच्या कोचिंग सेंटरमुळे 35 पैकी 15 मुलांनी आपल्या नावासोबतच अरुण सरांच्या नावाचा गौरव केला आहे. पटना येथील गंगा घाट येथे UPPSC आणि BPSC सारख्या देशातील सर्वोत्कृष्ट परीक्षांसाठी विद्यार्थ्यांना तयार करणारे अरुण सर यांनी केंद्रीय दक्षता आयुक्त (IAS अरुण कुमार) पद भूषवले आहे.

सध्या व्हीआरएस घेतल्यानंतर ते गंगा घाटावर विद्यार्थ्यांना मोफत शिक्षण देत आहेत. कृपया सांगा की अरुण सर हे सिंगवाहिना पंचायतचे प्रमुख देखील आहेत. बिहारमध्ये अरुण सरांच्या नावावर सर्वाधिक मतांनी विजयी होण्याचा विक्रम आहे हे फार कमी लोकांना माहीत असेल. पाटण्यातील गंगा घाटावर मोफत कोचिंग सेंटर चालवणाऱ्या अरुण सरांचा प्रत्येक वर्ग वर्तमानपत्राने सुरू होतो.

अरुण सर प्रथम प्रत्येक बातमीचे विश्लेषण करतात. त्यानंतर राजकारण, अर्थकारण ते इतिहास या विषयांवरही तो मुलांशी सखोल चर्चा करतो. बीपीएससी की परीक्षा में अपने नाम और अरुण सर द्वारा सिखाए गए गुरों का परचम लहराने वाले छात्रों ने अपनी सफलता का श्रेय अरुण सर को दिया है। इतना ही नहीं इन छात्रों का ये भी कहना है कि निस्वार्थ भाव से हम लोगों को पढ़ाने वाले अरुण सर शिक्षा के क्षेत्र में वरदान है।

 

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *