रवी शास्त्री म्हणाले तो जगातला सर्वश्रेष्ठ बल्लेबाज आहे

भारतीय क्रिकेट संघाचा द स्काय म्हणून ओळखला जाणारा स्टार फलंदाज सूर्यकुमार यादव सध्या आपल्या शानदार लयीत धावत आहे. त्याचवेळी भारताचा माजी कर्णधार रवी शास्त्री यांनी या कामगिरीवर मोठे वक्तव्य केले आहे. सूर्याची आक्रमक फलंदाजीची शैली पाहून त्याने त्याची तुलना आफ्रिकेचा माजी फलंदाज एबी डिव्हिलियर्सशी केली.

तो म्हणतो की सूर्यकुमार यादव दक्षिण आफ्रिकेचा माजी फलंदाज एबी डिव्हिलियर्ससारखा खेळतो. 27 नोव्हेंबरला हॅमिल्टनमध्ये न्यूझीलंडविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या मॅचमध्ये त्याने 25 चेंडूत 34 धावा केल्या होत्या. मात्र पावसामुळे हा सामना 12.5 षटकांचा थांबवावा लागला आणि काही वेळातच तो रद्द करण्यात आला. खरं तर, रविवारी न्यूझीलंडविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या सामन्यात सूर्यकुमार यादव तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजीला आला होता.

सुरुवातीला त्याने हळू हळू काही धावा केल्या पण नंतर सूर्याने आपल्या बॅटने प्राणघातक फलंदाजी करण्यास सुरुवात केली. मात्र नंतर पावसामुळे सामना अर्ध्यावरच थांबवावा लागला. मात्र, त्याची खेळी पाहिल्यानंतर रवी शास्त्री प्राइम व्हिडिओशी बोलताना म्हणाले, “सूर्या हा केवळ सर्वोत्तम टी-२० फलंदाज नाही. उलट तो जगातील सर्वोत्तम फलंदाज आहे. विरोधी संघाची रणनीती उद्ध्वस्त करण्याची क्षमता त्याच्याकडे आहे. कारण तो असामान्य भागात स्ट्रोक खेळतो. जेव्हा त्याचा दिवस असतो तेव्हा तो ३०-४० चेंडू खेळून तुमचे सामने जिंकू शकतो.

भारतीय संघाचे माजी प्रशिक्षक रवी शास्त्री पुढे म्हणाले, “सूर्यकुमार यादव हा दक्षिण आफ्रिकेचा माजी फलंदाज एबी डिव्हिलियर्ससारखा सर्वोत्तम आहे. एबीने खास खेळी करताना विरोधी संघाचा धुव्वा उडवला. सूर्य हेच करू शकतो. माऊंट मौनगानुई येथे धडाकेबाज शतक झळकावल्यानंतर सूर्यकुमार यादव पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात स्वस्तात बाद झाला.

रवी शास्त्री यांनी सूर्याचे कौतुक करत या सामन्यात त्याने शानदार चौकार मारल्याचे सांगितले. पण नंतर त्याला लॉकी फर्ग्युसनने स्वस्तात बाद केले. शास्त्री मानतात की जेव्हा सूर्या एका सामन्यात 15 किंवा 20 धावा ओलांडतो, तेव्हा तो मोठी खेळी करूनच मैदानाबाहेर येतो. गेल्या काही काळात प्रत्येकाला तेच पाहायला मिळाले.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *