aa7ea476d48454beaa90ce3ef857b1d7
aa7ea476d48454beaa90ce3ef857b1d7

वयाच्या १८ व्या वर्षी माऱ्याने सोडल्यावर केस कापून मुलाला भावाप्रमाणे वाढवले, १४ वर्षांनी एसआय झाली

तुम्ही ही म्हण ऐकली असेल की जर एखाद्या व्यक्तीमध्ये संयम असेल तर तो सर्वात उंच पर्वतालाही आपल्या पायाखालचे धनुष्य बनवू शकतो. परंतु संयमाची व्याख्या करण्यासाठी फक्त काही ओळी पुरेशा नाहीत, कारण प्रत्येकामध्ये धीर धरण्याची क्षमता नसते. मात्र, जो माणूस जीवनातील चढ-उतारातून धडा घेतो आणि संयमाची कास धरतो, त्याच्या आयुष्यातून एक ना एक दिवस संकटाचे सर्व ढग दूर होतात.

असेच काहीसे अ‍ॅनी शिवा नावाच्या महिलेसोबत घडले, जिने आपल्या धाडस आणि मेहनतीच्या जोरावर सब-इन्स्पेक्टर पद मिळवले. वेळ आणि परिस्थिती पाहून हार मानणाऱ्या सर्वांसाठी अ‍ॅनी शिवाची कहाणी प्रेरणादायी आहे. कारण जेव्हा माणसाला एखादी गोष्ट करण्याची जिद्द असते, तेव्हा वाट कितीही कठीण असली तरी गंतव्यस्थान गाठते. चला तर मग जाणून घेऊया अॅनी शिवाबद्दल, जिची कहाणी सध्या सोशल मीडियावर खूप व्हायरल होत आहे.

तिरुअनंतपुरमच्या कांजीरामकुलममध्ये राहणाऱ्या अॅनी शिवाने शाळा संपवून केएनएम सरकारी कॉलेजमध्ये प्रवेश घेतला, जे तिच्यासाठी वेगळेच जग होते. वयाच्या १८ व्या वर्षी अॅनी तिच्याच कॉलेजमधील एका मुलाच्या प्रेमात पडली, त्यावेळी ती प्रथम वर्षाची विद्यार्थिनी होती. जेव्हा अॅनी शिवाच्या कुटुंबाला त्यांच्या प्रेमप्रकरणाची माहिती मिळाली, तेव्हा अॅनीला प्रेम आणि कुटुंब यांच्यातील निवडीचा सामना करावा लागला.

अॅनी तिच्या कुटुंबाच्या विरोधात जाऊन तिच्या प्रियकराशी लग्न करण्याचा निर्णय घेते आणि घर सोडते. पतीसोबत राहत असताना अॅनीने एका मुलाला जन्म दिला, पण अॅनीच्या पतीने मुलाच्या जन्मानंतर 6 महिन्यांनी तिला सोडून दिले. अशा प्रकारे अ‍ॅनी शिवा रात्रभर रस्त्यावर निघून गेली, ज्यात राहण्यासाठी घर किंवा खायला अन्न नव्हते. तिचा नवरा निघून गेल्यानंतर, अॅनी तिच्या कुटुंबाकडे परत आली, तिच्या आणि त्यांच्या मुलासाठी त्यांच्या डोक्यावर छप्पर मिळेल या आशेने.

पण अॅनीच्या कुटुंबाने तिला दत्तक घेण्यास स्पष्ट नकार दिला, त्यानंतर अॅनी तिच्या घराच्या मागे बांधलेल्या छोट्या झोपडीत राहू लागली. आयुष्यातील चढ-उतारांदरम्यान, अॅनीने कॉलेजचा अभ्यास सुरू ठेवला कारण तिच्याकडे तिच्या आयुष्यासाठी काहीतरी दाखवायचे होते. पण अभ्यासाबरोबरच मुलाची काळजी घेणे आणि खायला अन्न मिळवणे हेही मोठे आव्हान होते.

स्वतःचे आणि तिच्या मुलाचे पोट भरण्यासाठी, अॅनी घराभोवती विचित्र काम करू लागली, तसेच करी पावडर आणि साबण घरोघरी विकू लागली. अॅनीने विमा एजंट म्हणूनही काम केले आणि विद्यार्थ्यांसाठी प्रकल्प आणि रेकॉर्ड करून पैसे उभे केले. अ‍ॅनी शिवाने अशाप्रकारे तिच्या दैनंदिन गरजा भागवण्यासाठी विचित्र नोकर्‍या करून पैसे कमवले, तसेच लग्न आणि सणाच्या काळात आइस्क्रीम आणि लिंबाचा रस विकण्यासाठी विक्रेत्यांसह काम केले. ३ वर्षे असेच काम केल्यावर अॅनीने समाजशास्त्रात पदवी मिळवली आणि मुलासोबत वेगवेगळ्या शहरात काम करायला सुरुवात केली. अॅनीच्या मुलाचे नाव शिवसूर्य आहे, जो आपल्या आईसोबत शालेय शिक्षण पूर्ण करत आहे.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *