Breaking News
Home / कलाकार / पावसाने व्यत्यय आणलेल्या सामन्यात रेकॉर्डसचा धुमाकूळ, सामन्यात केले 8 विक्रम, अर्शदीप आणि हार्दिकने रचला इतिहास

पावसाने व्यत्यय आणलेल्या सामन्यात रेकॉर्डसचा धुमाकूळ, सामन्यात केले 8 विक्रम, अर्शदीप आणि हार्दिकने रचला इतिहास

T20 विश्वचषक 2022 नंतर, भारत (इंडिया) आणि न्यूझीलंड (न्यूझीलंड) यांच्यात 3 सामन्यांची T20 मालिका खेळवली जात होती. मालिकेतील शेवटचा सामना आज 22 नोव्हेंबर रोजी दुपारी 12.30 वाजल्यापासून खेळवला जात होता. भारताला आज 161 धावांचे लक्ष्य मिळाले होते, मात्र 9 षटकात हार्दिक पांड्याच्या 30 धावांमुळे भारताला 75 धावा करता आल्या आणि मग पाऊस आला.

न थांबलेल्या पावसामुळे DLS नियमामुळे सामना बरोबरीत सुटला. भारतीय कर्णधार हार्दिक पांड्याने ही मालिका 1-0 अशी जिंकली आहे. आजचा सामना पूर्ण झाला नाही पण या सामन्यातही अनेक महान विक्रम पाहायला मिळाले. न्यूझीलंडचा सलामीचा फलंदाज डेव्हॉन कॉनवे आज भारताविरुद्ध अडचणीत सापडला. आज त्याने 59 धावांची खेळी खेळली. या खेळीच्या जोरावर त्याने टी-20 आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीतील 8 वे अर्धशतक पूर्ण केले.

ग्लेन फिलिप्सने आज भारताविरुद्ध 54 धावांची खेळी खेळली. या खेळीमुळे ग्लेन फिलिप्सने 8व्यांदा T20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये 50 चा टप्पा ओलांडला आहे. आज भारत विरुद्ध न्यूझीलंड सामना DLS नियमामुळे बरोबरीत आहे. न्यूझीलंड 160 आणि भारत 75 धावांवर खेळत होते. या सामन्यापूर्वी डीएलएस नियमामुळे 2 सामने टाय झाले आहेत.

हार्दिक पांड्याने कर्णधार म्हणून दुसरी टी-20 मालिका जिंकली आहे. यापूर्वी हार्दिक पांड्याने त्याच्या नेतृत्वाखाली आयर्लंड दौऱ्यावर टी-20 मालिकाही जिंकली होती. T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यात दोन भारतीय गोलंदाजांनी 4-4 विकेट घेतल्या. अर्शदीप सिंग आणि मोहम्मद सिराज यांनी आज 4-4 विकेट्स आपल्या खात्यात जमा केल्या. एकाच सामन्यात दोन गोलंदाजांनी अशी कामगिरी करण्याची भारतीय संघाच्या T20 इतिहासातील ही पहिलीच वेळ आहे.

About nmjoke.com

Check Also

१० दिवसांचे लेकरू अन जवान गेला जग सोडून

कोल्हापूर जिल्ह्यातील शिरोळ तालुक्यातील अकीवाटमधील जवान शीतल कोळी (वय 29) यांचे अपघाती निधन झाले. लेकराचे …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *