Breaking News
Home / कलाकार / नवी नवरी सासरी जाण्याआधी परीक्षेला पोचली सगळे करत आहेत तिची तारीफ

नवी नवरी सासरी जाण्याआधी परीक्षेला पोचली सगळे करत आहेत तिची तारीफ

वीरभूमी शासकीय महाविद्यालयात बीएच्या तृतीय वर्षाची विद्यार्थिनी रंजना कुमारी ही विदाईपूर्वी परीक्षा देण्यासाठी आली होती. या दरम्यान वऱ्हाडी व लग्नाची मिरवणूक मुक्कामी होती. यानंतर वधूला भव्य निरोप देण्यात आला. भारत सरकारने ‘बेटी बचाओ, बेटी पढाओ’चा नारा दिला आहे. अशा परिस्थितीत एखाद्या मुलीने ही मोहीम प्रत्यक्षात आणली तर पालकांची छाती अभिमानाने दाटून येते.

यूपीमधील महोबा येथून असेच एक प्रकरण समोर आले आहे. जिथे एक मुलगी निरोपाच्या आधी परीक्षा देण्यासाठी कॉलेजमध्ये पोहोचली. खरं तर, महोबा शहरातील वीरभूमी सरकारी महाविद्यालयात बीएच्या तृतीय वर्षाची विद्यार्थिनी रंजना कुमारी गुरुवारी निरोपाच्या आधी परीक्षेला बसण्यासाठी आली होती. दुसऱ्या शिफ्टमध्ये त्यांनी सकाळी 11 ते 2 या वेळेत परीक्षा दिली. यादरम्यान मिरवणूक थांबली. परीक्षा झाल्यानंतर वधूला निरोप देण्यात आला.

मिळालेल्या माहितीनुसार, ठाणे खन्नातील टिंडुही गावात राहणारी रंजना ही वीर भूमी कॉलेजमध्ये बीए तिसऱ्या वर्षाची विद्यार्थिनी आहे. रंजनाचे बुधवारी लग्न होते. मध्य प्रदेशातील नौगाव येथून ही मिरवणूक आली होती. रात्रभर लग्नाचे विधी पार पडले. सकाळी दहाच्या सुमारास निरोपाची वेळ झाली तेव्हा रंजनाने तिच्या पालकांना सांगितले की, आधी मी परीक्षा देईन, त्यानंतरच निरोप येईल. त्यावर पालकांनी रंजनाला कॉलेजमध्ये पाठवले.

मेहंदी आणि लाल ड्रेस घातलेली नववधू कॉलेजमध्ये पोहोचली. तेथे त्यांनी हिंदी साहित्याची परीक्षा दिली. यादरम्यान वर राजेश कुमार आणि बाराती परीक्षा देऊन वधू येण्याची वाट पाहत राहिले. वीरभूमी महाविद्यालयाचे प्राचार्य सुशील बाबू म्हणाले की, मिशन शक्ती अभियानामुळे विद्यार्थिनींमध्ये जागृती झाली आहे. निरोपाच्या आधी परीक्षा देण्याचा विद्यार्थिनीचा निर्णय कौतुकास्पद आहे. रंजना ही कॉलेजची हुशार विद्यार्थिनी आहे. ती इतर उपक्रमांमध्येही सक्रिय सहभाग घेते. निरोपाच्या आधी वधूच्या पेहरावात कॉलेजला गेल्याचे सर्वजण मनमोकळेपणाने कौतुक करत आहेत.

About nmjoke.com

Check Also

१० दिवसांचे लेकरू अन जवान गेला जग सोडून

कोल्हापूर जिल्ह्यातील शिरोळ तालुक्यातील अकीवाटमधील जवान शीतल कोळी (वय 29) यांचे अपघाती निधन झाले. लेकराचे …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *