Breaking News
Home / कलाकार / वडील मजदूर करतात शिक्षण घेण्यासाठी शाळा सुटल्यावर मुलगी विकते शेंगा

वडील मजदूर करतात शिक्षण घेण्यासाठी शाळा सुटल्यावर मुलगी विकते शेंगा

आजच्या युगात कॉर्पोरेटनेही शिक्षणाचा जोर धरला आहे. मुलांच्या चांगल्या शिक्षणासाठी पालकांना मोठा खर्च करावा लागतो. अशा परिस्थितीत गरीब कुटुंबातील मुले उच्च शिक्षण घेण्यापासून वंचित राहतात. पण त्यांच्यात अशी काही मुलं आहेत, जी कोणत्याही खर्चात चांगले शिक्षण घेऊन भविष्यात काहीतरी बनण्याचे स्वप्न पाहतात. मग यासाठी त्यांना काही काम का करावे लागत नाही.

केरळमधील बारावीची विद्यार्थिनी विनिशा याचे उदाहरण आहे. शालेय शिक्षण सुरू ठेवण्यासाठी ती शेंगदाणे विकण्याचे काम करते. चेरथला येथे राहणाऱ्या विनीशाच्या घरची आर्थिक परिस्थिती चांगली नाही. त्याचे वडील मजूर आहेत. विनिशा ही बारावीची विद्यार्थिनी आहे. क्लास संपल्यानंतर ती शेंगदाणेही विकते. ती दुपारी ४ ते रात्री ८ या वेळेत भुईमुगाचा स्टॉल लावते. त्यानंतर ती अभ्यास करते.

झी न्यूजच्या बातमीनुसार, विनीशाच्या बहिणीच्या लग्नासाठी कुटुंबाने कर्ज घेतले होते. कर्जबाजारीपणामुळे विनिशा यांनी शेंगदाणे विकण्याचा निर्णय घेतला. कृपया सांगा की विनीशाची आई देखील शेंगदाणे विकायची. मात्र पायात दुखत असल्याने आणि आजारपणामुळे विनिशा यांनी आपल्या जागेवर शेंगदाणे विकण्यास सुरुवात केली. जेणेकरून त्याचा अभ्यास थांबू नये आणि वडिलांनाही घर चालवण्यात मदत करता येईल. विनिशा सांगते की ती गेल्या चार वर्षांपासून शेंगदाणे विकत आहे. लोक त्याची चेष्टाही करतात. ते तिच्यावर आदळआपटही करतात, पण ती त्यांच्याकडे दुर्लक्ष करून स्वतःच्या वाटेने पुढे जात असते.

About nmjoke.com

Check Also

१० दिवसांचे लेकरू अन जवान गेला जग सोडून

कोल्हापूर जिल्ह्यातील शिरोळ तालुक्यातील अकीवाटमधील जवान शीतल कोळी (वय 29) यांचे अपघाती निधन झाले. लेकराचे …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *