पोलिसाने वडिलांच्या चापट मारली होती, नंतर मुलाने असा घेतला बदला

बिहारच्या एका मुलाने न्यायाधीश बनून वडिलांच्या अपमानाचा बदला घेतला आहे. आम्ही बोलत आहोत सहरसा जिल्ह्यातील कमलेश कुमारबद्दल. बिहार न्यायपालिका परीक्षेत त्यांनी 64 वा क्रमांक पटकावला आहे. या यशामागे एक अशी घटना आहे जिच्यामुळे तो विचलित झाला. सहरसा जिल्ह्यातील नवहट्टा गटातील सातौर पंचायतीच्या बारवाही प्रभाग क्रमांक 12 मध्ये आनंदाचे वातावरण आहे.

येथील रहिवासी चंद्रशेखर यादव यांचा मुलगा कमलेश कुमार हा न्यायाधीश झाला आहे. त्याच्या या यशामागे एक विचित्र कारण आहे. विशेष म्हणजे कोसी नदीच्या काठावर बांधाच्या आत वसलेल्या गावात प्रत्येक पुरामुळे नाश होतो. यामुळे त्रस्त होऊन लोकांना स्थलांतर करावे लागत आहे. त्यामुळे स्थलांतर करून कमलेश कुमारचे वडीलही दिल्लीत पोहोचले. येथे रस्त्याच्या कडेला छोले-भटुराचे दुकान थाटून त्यांनी झोपडपट्टीत राहून कुटुंबाचा उदरनिर्वाह सुरू केला.

एके दिवशी चंद्रशेखर यादव यांनी रस्त्याच्या कडेला दुकान थाटले होते. त्याचवेळी एका पोलीस कर्मचार्‍याने त्यांच्या मुलासमोर कोणत्यातरी मुद्द्यावरून त्यांना चापट मारली. यावर मुलाने वडिलांना विचारले, “बाबा, या लोकांना सर्वात जास्त कशाची भीती वाटते? वडील म्हणाले, हे लोक न्यायाधीशाला घाबरतात. मग काय, कमलेशने त्याच दिवशी ठरवले की, त्याला न्यायाधीश व्हायचे आहे. हे लक्षात घेऊन जगलेल्या मुलाने पूर्ण समर्पणाने अभ्यास सुरू केला आणि बिहार न्यायपालिकेच्या परीक्षेत 64 वा क्रमांक मिळवला.

आज कमलेशच्या घरात आनंदाचे वातावरण आहे. त्याच्या घरी पोहोचून आनंदात सहभागी होऊन पंचायत आणि गावातील लोक अभिनंदन करत आहेत. कमलेश कुमार सांगतात, “माझा जन्म बिहारच्या सहरसा जिल्ह्यात झाला. गरिबीमुळे माझे वडील दिल्लीत आले. मी माझे बालपण दिल्लीतील झोपडपट्टीत घालवले. मी 8वीत असताना माझी झोपडपट्टी उद्ध्वस्त झाली. त्यानंतर मी एका गावात राहिलो. भाड्याचे घर.

दरम्यान, एके दिवशी पोलिसाने माझ्या वडिलांना थप्पड मारली. या घटनेने मी अस्वस्थ झालो. म्हणूनच मी न्यायाधीश झालो. मी एवढेच सांगू इच्छितो की तुमची परिस्थिती किंवा पार्श्वभूमी काहीही असो, मेहनत करत राहा आणि तुम्हाला नक्कीच यश मिळेल. आजी दुर्गा देवी सांगतात, “लहानपणी कमलेशला त्याच्या वडिलांसोबत बळजबरीने घेऊन गेले होते. तो तिथे शिकला आणि न्यायाधीश बनला. आज आम्ही खूप आनंदी आहोत.” दुसरीकडे, गावचे प्रमुख तेज नारायण यादव म्हणाले की, कमलेशने जिल्ह्याचा आणि गावाचा नावलौकिक मिळवला आहे.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *