बकरी ने मांणसा सारख्या दिसणाऱ्या मुलाला जन्म दिला

निसर्गाचे रंग खूप अनोखे आहेत, या पृथ्वीवर देवाने अधिकाधिक दृश्ये दिली आहेत, पण सर्वच गोष्टींमध्ये एक शिस्त आहे जसे गुलाबाच्या झाडात कमळ फुलू शकत नाही, आंब्याच्या झाडात द्राक्षे उगवू शकत नाहीत.तसेच सर्व सजीव प्राणी प्राणी आहेत. या सर्वांचा स्वतःचा खास डीएनए आहे, ज्यामुळे त्यांच्यापासून जन्मलेली मुले देखील त्यांच्यासारखीच असतात, म्हणजेच सिंह नेहमीच सिंहाला जन्म देतो आणि माणूस नेहमीच माणसाला जन्म देतो.

परंतु या निसर्गात काही वेळा विकारही येतात, त्यामुळे जेव्हा शेळीने मुलाला जन्म दिला तेव्हा त्याचे स्वरूप जवळजवळ माणसासारखे होते. अशी घटना कुठेतरी घडल्यावर आश्चर्य वाटणे स्वाभाविक आहे, कारण निसर्ग नियमानुसार ते शक्य नाही. आजची कथा यावर आधारित आहे. आपण त्या शेळीबद्दल आणि त्याच्या मानवी दिसणाऱ्या पिल्लाबद्दल बोलणार आहोत.

मिळालेल्या माहितीनुसार, तहसील सिरोंज, जिल्हा विदिशा, मध्य प्रदेश (मध्य प्रदेश) येथे राहणारे नवाब खान हे आपल्या घरी हौशी शेळीपालन करतात आणि काही दिवसांपूर्वीच त्यांच्या शेळीने बाळाला जन्म दिला. शेळीने मुलाला जन्म दिल्याचे ऐकणे सामान्य आहे, परंतु आश्चर्याची गोष्ट अशी आहे की त्या बाळाचा चेहरा जवळजवळ माणसासारखाच आहे.

होय, शेळीच्या मुलाचे डोळे, नाक आणि चेहऱ्याचा आकार माणसाच्या चेहऱ्यावर दाढी आणि पांढरे केस आहेत अशा पद्धतीने बनवले असून, ही घटना घडताच संपूर्ण गावात शेळीने माणसाचा बळी घेतल्याने खळबळ उडाली. मुलाला जन्म दिला. मित्रांनो, जेव्हा आम्ही या घटनेची सत्यता जाणून घेण्यासाठी पशुवैद्यकाकडे गेलो तेव्हा डॉ. पवन सिंह जी यांच्या म्हणण्यानुसार, हा चमत्कार नसून एक आजार किंवा विकार आहे.

जरी शेळ्यांच्या बाबतीत असे घडले नसले तरी सामान्यतः मोठ्या प्राण्यांमध्ये आढळते. रोग आहेत आणि त्याचे नाव देखील खूप कठीण आहे. मित्रांनो, याला ‘हेड डिस्पेप्सिया’ रोग असे म्हणतात आणि हा अत्यंत दुर्मिळ असल्याने 50 ते 60 हजार जनावरांपैकी एकाला होतो. हा आजार या विकाराचे किंवा रोगाचे मुख्य कारण आहे. जनावरांमध्ये गर्भधारणेदरम्यान योग्य पोषण आणि काही जीवनसत्त्वे नसल्यामुळे, जन्मानंतर मुलाचे डोके मोठे होते किंवा सुजते आणि त्यामुळे त्याचा आकार देखील खराब होऊ शकतो.

आज इंटरनेटच्या जगात कोणतीही बातमी आगीसारखी पसरते, ज्याला आपण व्हायरल म्हणतो, नेमकी तीच गोष्ट खान साहबांच्या जागेवर एका बकरीने मानवसदृश मुलाला जन्म दिल्याचे स्थानिक लोकांना समजताच घडले. त्यामुळे प्रथम संपूर्ण परिसरातील लोक आले. मग काही वेळातच संपूर्ण जिल्ह्य़ातील अनेक गावांतून लोक वाहनांतून येऊ लागले.मित्रांनो, दिवसभर जणू त्या गावात एखादी जत्रा भरवली आहे, असे वाटले, त्यामुळे इंटरनेट ही खूप ताकदीची गोष्ट आहे.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *