गावठी स्टाईलने लंडन मध्ये झाला आहे फेमस

लंडनबद्दल कोणाला माहिती नाही, ही युनायटेड किंगडम आणि इंग्लंडची राजधानी आणि सर्वाधिक लोकसंख्या असलेले शहर आहे. थेम्स नदीच्या काठावर वसलेल्या लंडनमध्ये गेल्या दोनशे वर्षांपासून मोठी वस्ती आहे. लंडन राजकारण, मनोरंजन, कला, शिक्षण, मीडिया व्यवसाय, आरोग्य सेवा, वित्त, पर्यटन, तंत्रज्ञान या प्रत्येक क्षेत्रात विकसनशील शहरांच्या गणनेत येतात.

19व्या शतकापासून, लंडन शहरामधील केंट, एसेक्स, मिडलसेक्स, हर्टफोर्डशायर आणि सरे यासह अनेक शहरी भागांचा समावेश असलेल्या एक शहरामध्ये वाढू लागले. बहुतेक अब्जाधीश आणि सर्वाधिक लक्षाधीश या शहरात राहतात आणि आयुष्यात कधीतरी लंडनला भेट देण्याचे प्रत्येक व्यक्तीचे स्वप्न असते. लंडनबद्दल तुम्हाला माहिती असेलच, पण असं म्हणतात की, देशासारखा, वेशात.

जे लोक लंडनला जातात, ते स्वतःला पूर्णपणे बदलून टाकतात, मग ते कोणत्याही देशातून आलेले असले तरी तिथल्या प्रत्येक गोष्टीकडे ते आकर्षित होतात. ते करतात आणि तिथल्या लोकांचे पोशाख असोत वा तिथल्या कोणत्याही वास्तुकला, पण लाल लंडन, बिहार, भारतात, मी स्वदेशी कपडे घालून गमछायला जायचो. तिथे गेल्यावर, तिथे गेल्यानंतरही त्याने आपले देशी कपडे बदलले नाहीत आणि लुंगी शर्ट आणि बूट घालून लंडनभर फिरत आहेत.

आम्ही ज्या व्यक्तीबद्दल बोलत आहोत ते आमचे बिहारचे लाल विजेंद्र भाई आहेत जे छपरा जिल्ह्यात राहतात, माहितीसाठी मी तुम्हाला सांगतो की विजेंद्रभाई यूट्यूबवर एक कॉमेडी चॅनल (बिब बिजेंद्र सिंह) चालवतात. यासोबतच विजेंद्रभाई हे बिहारमधील एक प्रसिद्ध ब्लॉगर आहेत, जे त्यांच्या यूट्यूब चॅनलवर लोकांना वेगवेगळ्या प्रकारे ठिकाणे अतिशय अनोख्या आणि उत्तम प्रकारे दाखवतात, तेही त्यांच्या मूळ शैलीत आणि भोजपुरी भाषेत.

बिहार, भारतातील छपरा येथे राहणारे विजेंद्र भाई हे आजकाल लंडनमध्ये फिरत आहेत, ते वेगवेगळे फोटो शेअर करताना दिसत आहेत, एका फोटोमध्ये त्यांनी लंडनमध्ये देशी शैलीचा शर्ट आणि लुंगी घातली आहे आणि खाली शूज घातले आहेत. आजूबाजूला फिरत आहेत आणि मजा घेत आहेत. भोजपुरीचा अभिमान असलेले आमचे थोरले भाऊ मनोज तिवारी यांचा आज वाढदिवस आहे. आमच्या संपूर्ण आकांक्षा म्युझिक परिवाराकडून मनोज भैय्या यांना दिवसाच्या खूप खूप शुभेच्छा. तुमचे आशीर्वाद सदैव आमच्या पाठीशी राहोत.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *