भारताच्या शेवटच्या दुकानासोबत महेंद्र चे मालक घेऊ इच्छितात सेल्फी

भारताचे शेवटचे गाव माना हे भारत-चीन सीमेपासून 25 किलोमीटर अंतरावर आहे. हे उत्तराखंडमधील चमोली जिल्ह्यात आहे. भारतातील शेवटचे दुकान या गावात आहे, जेथे पर्यटक चहा आणि मॅगीचा आनंद घेण्यासाठी जातात. उद्योगपती आनंद महिंद्रा सोशल मीडियावर मनोरंजक माहिती शेअर करत असतात. कधी ते आकर्षक पर्यटन स्थळांची छायाचित्रे शेअर करतात, तर कधी मनोरंजक किस्से शेअर करतात.

आज त्यांनी ट्विटरवर भारतातील शेवटच्या दुकानाचा फोटो शेअर केला आणि तिथे जाऊन एक कप चहा घेण्याची इच्छा व्यक्त केली. भारतातील शेवटच्या दुकानाचे छायाचित्र रिट्विट करून त्यांनी फॉलोअर्सना विचारले की ते देशातील सर्वोत्तम सेल्फी स्पॉट्सपैकी एक नाही का? ‘हिंदुस्थान की लास्ट शॉप’ या दुकानाच्या नावाचेही त्यांनी कौतुक केले. या ठिकाणी एक कप चहा पिणे अनमोल असेल असेही त्यांनी लिहिले आहे.

हे दुकान उत्तराखंडच्या चमोली जिल्ह्यात आहे. चीनच्या सीमेवरील माना गाव हे भारतातील शेवटचे चहाचे दुकान आहे. चंदरसिंग बडवाल चालवतात. ट्विटनुसार, बडवाल यांनी हा चहाचा स्टॉल २५ वर्षांपूर्वी सुरू केला होता. हे दुकान पर्यटकांमध्ये खूप लोकप्रिय आहे. ट्रेकिंगसाठी येणाऱ्या पर्यटकांना या दुकानाचा चहा आणि मॅगी खूप आवडते.

माना गावाचे जुने नाव मणिभद्रपुरम असल्याचे पर्यटक सांगतात. स्थानिक लोक याला महाभारताच्या कथेशी जोडतात. आनंद महिंद्रा यांच्या ट्विटवर लोक याशी संबंधित किस्से सांगू लागले. या मार्गाने पांडव स्वर्गात गेले असे म्हणतात. माना हे या सीमेवरील शेवटचे भारतीय गाव असल्याचेही गावाजवळील मुख्य रस्त्यावरील फलकावर लिहिलेले आहे.

आनंद महिंद्रा यांचे हे ट्विट पाहताच ते सोशल मीडियावर व्हायरल झाले. त्याच्या ट्विटवर प्रवाशांनी त्यांची छायाचित्रे शेअर करण्यास सुरुवात केली. वापरकर्ते शेवटचे गाव, शेवटचे चहाचे दुकान, सर्वात उंच रेस्टॉरंट, शेवटचा ढाबा इत्यादी फोटो पोस्ट करू लागले. यानंतर आनंद महिंद्रा यांनी पुन्हा ट्विट केले आणि लिहिले की लोक अप्रतिम प्रतिसाद देत आहेत. ट्विटच्या उत्तरात जबरदस्त छायाचित्रे मिळत आहेत. त्यातील काही मी शेअर करणार आहे.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *