aa7ea476d48454beaa90ce3ef857b1d7
aa7ea476d48454beaa90ce3ef857b1d7

अंगणवाडीत आई सहायक त्याच शाळेत शिकलेला मुलगा यूपीएससी झाला

कुटुंबीयांनी सांगितले की, कृष्णपाल सिंह राजपूत मजा-मस्ती सोडून सतत अभ्यासात मग्न असायचे. त्याला अजूनही मोटारसायकल कशी चालवायची हे माहित नाही याचे आश्चर्य वाटते. एका शेतकऱ्याचा नातू, अंगणवाडी मदतनीस आणि वकिलाचा मुलगा, कृष्णपाल सिंग राजपूत याने केंद्रीय लोकसेवा आयोग (UPSC) मध्ये 329 वा क्रमांक मिळवून संपूर्ण कुटुंबाचे नाव उंचावले आहे.

वयाच्या २३ व्या वर्षी कृष्णपालने आवड म्हणून यूपीएससी घेतली आणि दुसऱ्या प्रयत्नात यश मिळवले. त्यांच्या या कामगिरीचा संपूर्ण जिल्ह्याला अभिमान आहे. निवारी जिल्ह्यातील पृथ्वीपूर तहसीलच्या पापवानी नेगुआ गावात जन्मलेले, कृष्णपाल सिंग राजपूत यांच्या कुटुंबासह ओरछा येथे राहतात. त्याची आई ममता राजपूत पापवनी गावात अंगणवाडी सहाय्यक आहेत, तर वडील रामकुमार राजपूत ओरछा जिल्हा न्यायालयात वकील आहेत. तर आजोबा नथुराम राजपूत हे शेतकरी आहेत.

कृष्णपाल सिंग यांचे पाचवीपर्यंतचे शिक्षण पापवनी गावातच झाले. आठवीपर्यंत ओरछा येथे तर दहावीचे शिक्षण निवारीतून झाले. यानंतर त्यांनी ग्वाल्हेरमधून बारावी आणि इंग्रजी साहित्यात पदवी संपादन केली. कृष्णपाल सिंग यांनी यूपीएससीची संपूर्ण तयारी दिल्लीतून केली. ऑगस्ट 1999 मध्ये जन्मलेले कृष्णपाल सिंग हे नेहमी अभ्यासात मग्न असायचे आणि त्यांच्या या यशामुळे संपूर्ण जिल्ह्यात आनंदाचे वातावरण आहे.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *