Breaking News
Home / कलाकार / नवरा जग सोडून गेला नंतर शेती करून हि महिला कमाऊ लागली २५ ते ३० लाख

नवरा जग सोडून गेला नंतर शेती करून हि महिला कमाऊ लागली २५ ते ३० लाख

आपल्या पतीच्या निधनानंतर, महाराष्ट्रातील नाशिक येथील रहिवासी संगीता पिंगळे यांनी 13 एकर शेती करण्यासाठी दागिने विकले. अनेक आव्हानांचा सामना केल्यानंतर तिला द्राक्ष लागवडीत यश मिळाले आणि आता संगीता दरवर्षी 800-1,000 टन द्राक्ष उत्पादनातून 25 ते 30 लाख रुपये कमावत आहे. पुराणमतवादी मानसिकता असलेले लोक अनेकदा शेती हे पुरुषांचे काम मानतात, परंतु महिलांनी वेळोवेळी त्यांच्या कामासह ही विचारसरणी नाकारली आहे.

महाराष्ट्रातील नाशिक येथील रहिवासी असलेल्या संगीता पिंगळे यांनी शेतीतून आपले नशीब बदलले आहे. संगीता आपल्या 13 एकर जमिनीवर द्राक्षे आणि टोमॅटोची यशस्वीपणे लागवड करत आहेत. ती दरवर्षी 800-1,000 टन द्राक्षांचे उत्पादन घेत आहे. यामुळे त्यांना वर्षाला 25 ते 30 लाख रुपयांची कमाई होत आहे.

संगीता यांच्या पतीचा अपघातात मृत्यू झाला तेव्हा संपूर्ण घराची जबाबदारी तिच्यावर येऊन पडली. शेतीशिवाय कुटुंबाकडे उत्पन्नाचे साधन नव्हते. अशा परिस्थितीत घर चालवण्याची जबाबदारी संगीताने आपल्या खांद्यावर घेतली. तो शेती शिकू लागला. पूर्वीचे लोक म्हणायचे की शेती करणे हे महिलांच्या क्षमतेबाहेरचे आहे, पण संगीताने आपल्या धाडसाने आणि मेहनतीने सर्वांना चुकीचे दाखवून दिले.

About nmjoke.com

Check Also

१० दिवसांचे लेकरू अन जवान गेला जग सोडून

कोल्हापूर जिल्ह्यातील शिरोळ तालुक्यातील अकीवाटमधील जवान शीतल कोळी (वय 29) यांचे अपघाती निधन झाले. लेकराचे …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *