आईने घरातून हाकलून दिलेला किन्नर पहिला ट्रान्सजेंडर पायलट झाला

आपल्या समाजात अशा काही प्रथा निर्माण झाल्या आहेत जिथे त्यांच्या नात्यांबाबत काही वेगळ्या समजुती आणि मर्यादा आहेत.प्रत्येकजण म्हणतो की आईसाठी तिची मुले सर्व नातेसंबंधांपेक्षा वरची असतात. पण कधी कधी समाजात दुसऱ्या रुपात जन्माला आलेल्या मुलांना ट्रान्सजेंडर म्हटले जाते, त्यांना अशी वेळ पहावी लागते जेव्हा त्यांचे स्वतःचे कुटुंब त्यांना सोडून देतात. त्याचप्रमाणे आम्ही तुमच्याकडून ट्रान्सजेंडर मुलाचे पहिले ट्रान्सजेंडर पायलट आहोत. याबद्दल चर्चा करू.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की समाज देखील एक वेगळा स्थान आहे, समाज फक्त महिला आणि पुरुषांना स्वीकारतो. हे दोघे मिळून पिढी पुढे नेतात. पण षंढांचा समाज वेगळा आहे. परंतु ही देवाची देणगी आहे कारण देवाच्या इच्छेपुढे कोणीही काहीही करू शकत नाही. पण ते समाजापासून वेगळे आहेत.त्यांना समाजापासून वेगळे मानले जाते.

मी तुम्हाला सांगतो की यापूर्वी त्यांना कोणताही अधिकार नव्हता. पण आज देशात या वर्गालाही त्यांचे हक्क मिळाले आहेत. कारण न्यायालयाने त्यांना कायदेशीर मान्यता दिली आहे. आता या वर्गाला आपली ओळख लपवायची गरज नाही. समाजात राहणाऱ्या लोकांची विचारसरणी बदलण्यात सर्वच अपयशी ठरले. ज्या आईला ममताची मूर्ती म्हटले जाते तिला प्रेमाची देवी म्हणतात. आईसाठी, तिचे मूल काहीही असले तरीही ते मूल असते.

अपंग असला तरी तो स्वीकारला जातो.पण एका ट्रान्सजेंडर मुलाच्या आईने आपल्या मुलाला घराबाहेर हाकलून दिले. आणि तुम्हाला घरोघरी अडखळायला सोडलेल्या या मुलाची संपूर्ण कहाणी सांगेन. माहितीसाठी, अॅडम हॅरीला सांगा जो केरळ राज्यातील त्रिशूर जिल्ह्यातील रहिवासी आहे. जेव्हा हॅरीच्या पालकांना कळले की त्यांचा मुलगा षंढ आहे. सुरुवातीला त्यांना एका खोलीत बंद केले.

जेव्हा ते मूल 19 वर्षांचे होते. दरम्यान, त्याच्या आई-वडिलांनी त्याचा खूप छळ केला. त्याचा शारीरिक व मानसिक छळ करण्यात आला.त्यानंतर त्याला घराबाहेर हाकलून दिले व सर्व संबंध तोडण्यात आले. घरातून बाहेर पडताना हॅरीला कोणीही मदत केली नाही. त्याच्याकडेही पैसे नव्हते. या कारणास्तव त्यांनी फूटपाथवर वेळ घालवला. अशा संघर्षमय जीवनातही त्यांची पावले डगमगली नाहीत.

त्याने हार मानली नाही आणि त्याच्या स्वप्नांना नवीन उड्डाण दिले.हॅरीला व्यावसायिक पायलट व्हायचे होते.पण वेळेमुळे हॅरी थोडा घाबरला. पण हार मानली नाही, अनेक रात्री फूटपाथवर घालवल्या, नीट जेवायला किंवा झोपायला मिळाली नाही. यानंतर, तो जीवनाच्या या सत्याशी लढला आणि देशाची शान बनला आहे. तुम्हाला सांगूया की हॅरीचे लहानपणापासून पायलट होण्याचे स्वप्न होते. म्हणूनच त्याने 2017 मध्ये खाजगी पायलट परवाना परीक्षा उत्तीर्ण केली आणि जोहान्सबर्गमध्ये परवाना मिळवला.

त्याच्या जीवनात असा एक टर्निंग पॉइंट आला जेव्हा त्याने आपला खर्च भागवण्यासाठी एका छोट्या ज्यूसच्या दुकानात काम केले. काही लोक त्याच्याकडे विचित्र नजरेने पहात असत.त्याचा त्याच्यावर विशेष परिणाम होत नव्हता, आता तो न थांबता पुढे जात राहिला.त्याने स्वप्ने पूर्ण करण्यासाठी खूप मेहनत घेतली आणि वाईट परिस्थितीतही हार मानली नाही.बातमीनुसार, काही काळानंतर त्यांना विमानचालन शैक्षणिक संस्थांमध्ये अर्धवेळ नोकरी मिळाली.

 

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *