मुलीला पळवून ३ वर्षे केले तिचे देहाचे शोषण, आरोपीला अटक

मुलीचे अपहरण करून तिच्यावर 3 वर्षांपासून लैंगिक अत्याचार करणाऱ्या आरोपीला अटक करण्यात आली आहे. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अर्जदाराने पोलीस ठाण्यात येऊन तक्रार नोंदवली की, 22.05.2019 रोजी सायंकाळी 07.00 वाजण्याच्या सुमारास त्याची अल्पवयीन मुलगी तिच्या भावाचा शोध घेण्यासाठी घरातून निघून गेली होती, तो परत आला नाही, तो घरात सापडला.

शेजारी व गाव.अर्जदाराने संशय व्यक्त केल्याने, काम झाले नाही, गुन्हा क्रमांक 26/2019, कलम 363 भादंवि 0 अज्ञात आरोपीविरुध्द अमलीपदर पोलीस ठाण्यात नोंद करून विचारात घेतले. तपासादरम्यान अपहरणकर्त्याचा पत्ता शोधला जात होता. तिला लग्नाचे आमिष दाखवून संशयित आरोपीने पळवून नेले व तामिळनाडू येथे ठेवल्याची माहिती खबऱ्याकडून मिळाली.

या प्रकरणी अपहृत कुटुंबीय व नातेवाईकांनी अपहरण झालेल्यांशी भ्रमणध्वनीवरून संपर्क साधून त्यांना घरी बोलावण्यात आले. आरोपींच्या ताब्यातून अपहरणाचा मुद्देमाल जप्त करण्यात आला. पीडितेने तिच्या जबानीत सांगितले की, आरोपीने तिला लग्नाचे आमिष दाखवून अल्पवयीन असल्याचे जाणून तिच्यावर अनेकवेळा जबरदस्तीने बलात्कार केला, या प्रकरणी कलम ३६६, ३७६, (२) आयपीसी जोडण्यात आली आहे.

या प्रकरणातील आरोपींविरुद्ध पुरेसे पुरावे सापडले आणि गुन्हा कबूल केल्यानंतर, आरोपीला 14.11.2022 रोजी रीतसर अटक करण्यात आली आणि न्यायालयीन कोठडीनंतर कारागृहात पाठवण्यात आले. वरील कारवाईत स्टेशन प्रभारी अमलीपदर उपनिरीक्षक चंदनसिंग मरकाम, हेड कॉन्स्टेबल कुबेर बंजारे, कॉन्स्टेबल रुपेश जैस्वाल, रिजवान कुरेशी, रोहित साहू व इतर कर्मचाऱ्यांची भूमिका कौतुकास्पद होती.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *