आता अशी दिसते बॉलिवूडची दामिनी, आज ५९ वा वाढदिवस साजरा करत आहे

80 आणि 90 च्या दशकात बॉलिवूडमध्ये आपल्या सौंदर्याचा ऱ्हास करणारी अभिनेत्री मीनाक्षी शेषाद्रीला कोण ओळखत नाही, जिला इंडस्ट्रीत दमानी म्हणूनही ओळखले जाते. मीनाक्षी शेषाद्रीने एकापेक्षा एक सुपरहिट चित्रपटांमध्ये काम केले आहे, मात्र तिला मोठ्या पडद्यापासून ब्रेक मिळून बराच काळ लोटला आहे. अशा परिस्थितीत आज मीनाक्षी शेषाद्री तिचा ५९ वा वाढदिवस सेलिब्रेट करत असताना तिचे चाहते सोशल मीडियावर तिचे अभिनंदन करत आहेत.

मीनाक्षी शेषाद्री अभिनयासोबतच नृत्यातही पारंगत आहे, तिला भरतनाट्यम, कुचीपुडी, कथ्थक आणि ओडिसी या सांस्कृतिक नृत्यांचे ज्ञान आहे. मीनाक्षी शेषाद्री यांचा जन्म झारखंडमधील सिंद्री येथे झाला, तर ती मूळची तामिळनाडूची आहे. इतकेच नाही तर मीनाक्षीने 1981 मध्ये वयाच्या अवघ्या 17 व्या वर्षी इव्हज वीकली मिस इंडियाचा किताबही जिंकला होता, त्यानंतर टोकियो येथे झालेल्या मिस इंटरनॅशनल स्पर्धेतही तिने भारताचे प्रतिनिधित्व केले होते.

अशाप्रकारे, मीनाक्षी शेषाद्रीच्या मॉडेलिंग कारकीर्दीतून तिच्या फिल्मी करिअरची सुरुवात झाली, त्यानंतर तिने 1983 मध्ये हिंदी आणि तेलुगू चित्रपट पेंटर बाबूद्वारे इंडस्ट्रीत पदार्पण केले. मीनाक्षीचा पहिलाच चित्रपट फ्लॉप झाला असला तरी, त्यानंतर तिने आपल्या फिल्मी करिअरला अलविदा करण्याचा निर्णय घेतला. पण बॉलीवूडचे दिग्दर्शक सुभाष घई यांना मीनाक्षी शेषाद्रीचा अभिनय खूप आवडला, त्यानंतर त्यांनी मीनाक्षीला हीरो या चित्रपटात मुख्य भूमिकेची ऑफर दिली आणि त्या चित्रपटात काम करून मीनाक्षी रातोरात स्टार बनली.

या चित्रपटानंतर मीनाक्षासाठी बॉलीवूडचे दरवाजे उघडले, त्यानंतर तिने घायाळ, दामिनी आणि घटक या सुपरहिट चित्रपटांमध्ये काम केले आणि खूप यश मिळवले. मीनाक्षी शेषाद्रीचा शेवटचा चित्रपट 1996 मध्ये प्रदर्शित झालेला घटक होता. यानंतर मीनाक्षीने बिझनेसमन हरीश मैसूरशी लग्न केले आणि नंतर ती अमेरिकेत शिफ्ट झाली.

अशाप्रकारे मीनाक्षीने बॉलिवूडला अलविदा करून 28 वर्षे पूर्ण झाली असली तरी ती सोशल मीडियाच्या माध्यमातून तिच्या चाहत्यांशी जोडलेली आहे. एकेकाळी भारतीय अभिनेत्रींमध्ये सर्वात सुंदर दिसणारी मीनाक्षी शेषाद्री आता खूप बदलली आहे, तर तिच्या चेहऱ्यावरही वृद्धत्वाच्या खुणा दिसत आहेत. मात्र, असे असूनही मीनाक्षी शेषाद्रीच्या चाहत्यांची कमी नाही, जे तिला वाढदिवसानिमित्त शुभेच्छा देत आहेत.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *