हि लग्न आहेत भारताची सर्वात महागडी लग्न

भारतात लग्नासाठी लोक अनेकदा जमीन आणि मालमत्ता गहाण ठेवतात, हे विशेषतः मुलींच्या लग्नात घडते. हुंड्याच्या नावाखाली सुरू असलेली दुष्ट प्रथा आजही उघडपणे सुरू आहे. पण काही बाबतीत परिस्थिती बदलत असून आता मुला-मुलींनी लग्नात एकत्र खर्च करायला सुरुवात केली आहे. भारतीय विवाहांवर जास्त खर्च केला जातो आणि इतकेच नाही तर लोक त्यांच्या मुलांच्या लग्नासाठी खूप आधीपासून पैसे जोडू लागतात.

400-500 लोक लग्नाला येतात आणि हा खर्च 10 ते 15 किंवा कधी कधी त्याहूनही जास्त होतो. पण तुम्हाला भारतातील सर्वात महागडे लग्न माहित आहे का जिथे लग्नात लाखो किंवा कोटी नाही तर कोट्यवधी खर्च केले जातात. भारतात असे अनेक मोठे उद्योगपती आहेत ज्यांनी आपल्या मुलांच्या लग्नात 1-2 कोटी नव्हे तर अब्जावधी रुपये खर्च केले आहेत. ही लग्ने भारतातील सर्वात महागड्या लग्नांच्या यादीत येतात, समजा.


१. ईशा अंबानी : भारतातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती मुकेश अंबानी यांनी त्यांची एकुलती एक मुलगी ईशा अंबानीचे त्यांचे मित्र आनंद पिरामल यांच्याशी लग्न केले. आनंदही मोठ्या उद्योगपतींच्या यादीत येतो आणि तो ईशाचा बालपणीचा मित्रही आहे. हिलरी क्लिंटन, हेन्री ट्रॅव्हिस यांसारख्या आंतरराष्ट्रीय सेलिब्रिटींनी त्यांच्या लग्नाला हजेरी लावली होती. याशिवाय देशातील मोठे उद्योगपती, बॉलीवूड सेलिब्रिटी आणि अनेक लोक सामील होते. मुकेश अंबानींनी आपल्या मुलीच्या लग्नात 700 कोटी रुपये खर्च केले.

२. सुशांत रॉय : सहारा परिवाराचे अध्यक्ष सुब्रत रॉय यांनी त्याच दिवशी त्यांची मुले सुशांत रॉय आणि सीमांत रॉय यांचे लग्न केले. लखनौमध्ये झालेल्या या लग्नात ऐश्वर्या राय, अमिताभ बच्चन, कपिल देव आणि अनेक बडे सेलिब्रिटी सहभागी झाले होते. रिपोर्टनुसार त्यांच्या लग्नात 552 कोटी रुपये खर्च करण्यात आले होते.

३. राजीव रेड्डी : जनार्दन रेड्डी यांची मुलगी ब्राह्मणी हिचा विवाह हैदराबाद येथील उद्योगपती राजीव रेड्डी यांच्याशी झाला होता. ज्या वेळी त्यांचे लग्न झाले, त्या वेळी देशात नोटाबंदीचे वातावरण होते आणि जिथे लोक पैशासाठी खूप चिंतेत होते, तर जनार्दन रेड्डी यांनी त्यांच्या मुलीचे लग्न 550 कोटी रुपयांमध्ये केले. ४. विनिता अग्रवाल : यूकेमध्ये राहणारे भारतीय वंशाचे व्यापारी प्रमोद अग्रवाल यांनी त्यांची मुलगी विनिता अग्रवाल हिचा विवाह अमेरिकेतील कॅलिफोर्निया येथील मुकित तेजासोबत केला आहे. त्यांच्या लग्नात जवळपास 130 कोटी रुपये खर्च झाले होते.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *