विद्यार्थ्यांशी लग्न करण्यासाठी प्रेमात वेड्या शिक्षिकेने काय काय केले पहा

राजस्थानच्या भरतपूरची चर्चा करणार जिथे अशी बातमी समोर आली आहे. महिला शिक्षिकेने आधी तिचे लिंग बदलले आणि नंतर तिच्या शाळेतील मुलीशी लग्न केले. सध्या ही बातमी मोठ्या प्रमाणात व्हायरल होत आहे. डीग येथे राहणारी मीरा नागला येथील शासकीय माध्यमिक विद्यालयात शारीरिक शिक्षिका म्हणून कार्यरत आहे.

गावातील रहिवासी असलेल्या कल्पनानेही याच शाळेत शिक्षण घेतले. कल्पना ही कबड्डीची चांगली खेळाडू आहे, ती तीन वेळा राष्ट्रीय खेळली आहे. शारीरिक शिक्षण शिक्षिका मीरा आणि कल्पना शाळेत भेटत असताना प्रेमात पडले.माझे आणि कल्पना यांच्यातील प्रेम इतके वाढले की दोघांनी लग्न करण्याचा निर्णय घेतला. मात्र लिंगावरून दोघांमध्ये वाद झाला. यानंतर, मीराने 2019 मध्ये लिंग बदल करण्याचा निर्णय घेतला. अनेक वेळा लिंग बदलाची प्रक्रिया पूर्ण केल्यानंतर ती मेरामधून आरव बनली.

यानंतर त्याने 4 नोव्हेंबर रोजी आपली विद्यार्थिनी कल्पना हिच्याशी लग्न केले. दोघांचेही कुटुंबीय या लग्नामुळे खूप खुश आहेत. आरवला चार मोठ्या बहिणी असून सर्व विवाहित आहेत. आरव कुंतलने सांगितले की, मी महिला कोट्यातून सरकारी शाळेत शिक्षिका झालो.शाळेत शिकणारी कल्पना ही एक चांगली खेळाडू होती. मी माझे लिंग बदलले आणि कल्पनाने मला पूर्ण पाठिंबा दिला. दोन्ही कुटुंबांमध्ये पूर्वीपासूनच चांगले संबंध होते.

दोन्ही घरच्यांनी लग्नाला होकार दिला. सध्या नोकरीच्या दस्तऐवजांमध्ये नाव बदलणे आणि स्त्रीचे लिंग जुळवणे यासाठी खूप त्रास होत आहे. वधू बनलेल्या कल्पनाने सांगितले की ती फिजिकल टीचर मीराच्या प्रेमात पडली होती. यानंतर मीराने 3 वर्षात अनेक शस्त्रक्रिया करून तिचे लिंग बदलले.ती मुलीतून मुलगा झाली. माझ्या गुरूशी लग्न करून मला खूप आनंद झाला आहे.दोन्ही घरच्यांच्या संमतीनंतरच आमचं लग्न झालं.

समान लिंग बदल करून घेतल्यानंतर आरवचे वडील बिरी सिंह म्हणाले, “मला 5 मुली होत्या आणि मुलगा नाही. सर्वात धाकटी मुलगी मीरा ही मुलगी असूनही मुलासारखीच राहिली. त्याच्या सर्व कृती बालिश होत्या. फक्त मुलांशी खेळलो. आता त्याने त्याचे लिंग बदलले आहे. आरव आणि कल्पनाचे लग्न होत असल्याने मला खूप आनंद झाला आहे.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *