दोन्ही पाय काम करत नाहीत, एक दिवसही शाळा चुकली नाही, मेहनतीने बारावीत १००% मार्क्स आणले

माणसाने दृढनिश्चय केला तर त्याला काहीही अशक्य नाही. राजस्थानच्या दौसा येथील रवी कुमार मीना या अपंग व्यक्तीने हे सत्य सिद्ध केले आहे. शारीरिक अपंगत्वाशी झुंज देताना रवीने केलेला पराक्रम अनेक सधन लोकांसाठी स्वप्नवत आहे. खरं तर, शनिवारी राजस्थानच्या माध्यमिक शिक्षण मंडळाने अपंग आणि कर्णबधिर विद्यार्थ्यांचा बारावीचा निकाल जाहीर केला.

या परीक्षेच्या निकालात दौसा येथील रवी कुमार मीणा याने बारावी बोर्डाच्या कला शाखेत अशी कामगिरी केली आहे, जी पाहून सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का बसला आहे. दिव्यांग रवीचे दोन्ही पाय काम करत नाहीत. जरी त्याला पाय नसले तरी त्याचे धैर्य आणि आत्मा आश्चर्यकारक आहे. याच भावनेच्या जोरावर रवी रोज शाळेत जायचा. शाळेत जाण्यासाठी तो ट्रायसायकल वापरत असे.

रवीचा अभ्यास फक्त शाळेपुरता मर्यादित नव्हता, त्याशिवाय तो दररोज ६ ते ८ तास नियमित अभ्यास करत होता. आता रवीला त्याच्या मेहनतीचे इतके गोड फळ मिळाले आहे की सगळेच त्याचे कौतुक करताना थकत नाहीत. त्याच्या मेहनतीच्या जोरावर त्याने बारावी बोर्ड आर्ट्समध्ये १०० पैकी १००% गुण मिळवले आहेत. त्याच्या या यशानंतर त्याचे संपूर्ण कुटुंब आणि त्याला ओळखणारे आनंदी आहेत.

आता त्यांच्या घरी अभिनंदनासाठी लोकांची गर्दी झाली आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, रवीच्या परीक्षेच्या निकालाने शाळेतील शिक्षकांपासून ते संपूर्ण गावातील लोकांना आश्चर्याचा धक्का बसला आहे. आता त्याच्या ओळखीचे आणि शाळेच्या मुख्याध्यापकांसह अनेक लोक त्याच्या घरी येऊन त्याला शुभेच्छा देत आहेत. एवढेच नाही तर शिक्षण विभागाच्या अधिकाऱ्यांनीही रवी कुमार मीणा यांचे अभिनंदन केले असून, ‘रवीने संपूर्ण दौसा जिल्ह्याचे नाव उंचावले आहे.’

 

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *