जीव वाचवणाऱ्या नरपत सिंगच्या मांडीवर गरोदर हरिण ढसाढसा रडली, व्हायरल व्हिडीओ सगळ्यांना करत आहे भावूक

हरीण हा अतिशय हुशार आणि चपळ वन्य प्राणी आहे. ते संवेदनशील आहे तसेच खूप भावनिक आहे. राजस्थानमधून हरणाच्या भावनांचा एक व्हिडिओ समोर आला आहे, ज्यामध्ये कुत्रे आणि शिकार्‍यांपासून आपला जीव वाचवणाऱ्या व्यक्तीच्या कुशीत येऊन ही मादी हरण ढसाढसा रडू लागली. त्याच्या डोळ्यातून अश्रू वाहू लागले. रडणाऱ्या हरणाचा हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर चांगलाच व्हायरल होत आहे.

व्हायरल झालेला व्हिडिओ राजस्थानच्या बाडमेर जिल्ह्यातील लंगेरा गावातील आहे. दोन दिवसांपूर्वी लंगेरा येथील हरिण नरपत सिंग यांना दुपारी गावात हरणाचा अपघात झाल्याची माहिती मिळाली. कुत्रे आणि शिकारीपासून हरणांना धोका आहे. त्याला वाचवले पाहिजे. नरपत सिंग जेव्हा घटनास्थळी पोहोचले तेव्हा त्यांनी पाहिले की सुमारे दोन वर्षांची गर्भवती हरिण झाडाच्या मागे लपून उभी आहे. हरीण घाबरले. या अपघातात त्यांच्या शरीराच्या मागील भागाला दुखापत झाली आहे. त्यामुळेच ती धावू शकली नाही.

वन इंडिया हिंदीशी बोलताना नरपत सिंह यांनी सांगितले की, हरणाला घटनास्थळावरून उचलून 12 किमी दूर असलेल्या बारमेर जिल्हा मुख्यालयातील सरकारी पशु रुग्णालयात आणण्यात आले. येथे डॉ.शर्मा यांनी उपचार केले. इंजेक्शन आणि औषध दिल्यानंतर हरणाची तब्येत सुधारली. त्यानंतर तो वनविभागाच्या कर्मचाऱ्यांच्या ताब्यात देण्यात आला. त्याने हरणांना सुरक्षित जंगलात सोडले.

तत्पूर्वी हिरवीगार नरपत सिंग याने उपचार करून हरणाला आपल्या मांडीवर घेतले आणि त्याचे डोळे भरून आले. नरपतसिंगच्या मांडीवर ती ढसाढसा रडू लागली. हरिणाला रडताना पाहून खुद्द नरपत सिंगलाही आपले अश्रू आवरता आले नाहीत. नरपत सिंगने रडणाऱ्या हरणाला मिठी मारली आणि त्याचे चुंबन घेतले. यानंतर त्यांना जंगलात सुखरूप सोडण्यात आले. हरणाचा हा व्हिडिओ त्याने त्याच्या फेसबुक प्रोफाईलवर शेअर केला आहे.

पहा व्हिडीओ:

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *