मुलीने सुरु केला चहाचा धंदा, बीटेक चायवालीच्या नावाने उघडला स्टॉल

बिहार आणि देशातील तरुण आज पैसे कमावण्यासाठी पदवी घेतलेल्या क्षेत्रात नोकरीसाठी थांबत नाहीत. सोशल मीडियाच्या युगात तरुणाई व्यवसायासाठी अनेक प्रकारच्या सर्जनशील कल्पना घेऊन पैसे कमवू लागतात. सोशल मीडियावर तरुणांकडून रोज नवनवीन रोजगाराच्या बातम्या येत असतात. काही दिवसांपूर्वी, एका पदवीधर चायवालीने राजधानी पटनाच्या रस्त्यावर आपला स्टार्टअप उघडला.

या तरुणांच्या यादीत बिहारच्या वर्तिका सिंगचे नाव जोडले आहे. बीटेक चाय वाली या नावाने ती इंटरनेटवर चर्चेत आहे. बिहारच्या वर्तिका सिंगने हरियाणातील फरिदाबादमध्ये एक चहाचे दुकान उघडले असून तिचे स्वप्न सत्यात उतरले आहे. बीटेकची विद्यार्थिनी असलेल्या वर्तिकाला नेहमीच स्वतःचा व्यवसाय सुरू करायचा होता. या एपिसोडमध्ये, त्याने फरिदाबादमध्ये एक चहाचे दुकान उघडले, ज्याचे नाव त्याला B.Tech चायवाली असे देण्यात आले आहे.

त्याचा एक व्हिडिओ इंटरनेटवर चांगलाच व्हायरल होत आहे. व्हिडिओमध्ये वर्तिकाने तिच्या चहाच्या दुकानाविषयी माहिती दिली की तिने फरिदाबादच्या ग्रीनफिल्डजवळ चहाचे दुकान उघडले आहे. संध्याकाळी साडेपाच ते रात्री नऊ वाजेपर्यंत ती तिचं चहाचं दुकान लावते. वर्तिकाच्या स्टॉलवर चहाचे विविध प्रकार उपलब्ध आहेत. ती नियमित चहा 10 रुपयांना विकते, तर तिचा लिंबू चहा आणि पळस मसाला प्रति कप 20 रुपये मिळतो.

बीटेक चायवाली वर्तिकाचे आई आणि वडील गोपाळगंजमध्ये राहतात. आपल्या मुलीच्या माध्यमातून चहाचा व्यवसाय करणे पालकांना पसंत पडलेले नाही. पण वर्तिका यांची विचारसरणी वेगळी आहे. याच कारणामुळे त्याच्या व्हिडिओला चांगलाच सपोर्ट मिळत आहे. इंटरनेटवरील लोक त्याच्या प्रयत्नांचे आणि दृढनिश्चयाचे कौतुक करत आहेत. व्हिडिओच्या कमेंट सेक्शनमध्ये लोक त्याचे कौतुक करताना थकत नाहीत.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *