१० वी नापास रिक्षावाला स्वीटीजरलँड पर्यंत पोहचला कसा पहा

रणजित सिंह राजची कथा चित्रपटाच्या कथेपेक्षा कमी नाही. काहीतरी करण्याची जिद्द आणि ध्यास घेऊन त्यांनी जयपूर ते जिनिव्हा असा प्रवास केला आहे. NRIaffair ने दिलेल्या वृत्तानुसार, राज यांना लहानपणापासूनच सामाजिक पूर्वग्रहांचा सामना करावा लागला आहे. तो एका गरीब कुटुंबातील होता आणि रंगही गडद आहे. त्याला नेहमीच टोमणे ऐकायला मिळायचे. यामुळे तो संतापला. पण, आज तो कुठे आहे, या गोष्टी त्याच्या लक्षात आल्यास, तो प्रत्येक पैलूचा विचार करतो.

एकेकाळी जयपूरच्या रस्त्यांवर फिरणारा राज आज स्वित्झर्लंडच्या जिनिव्हामध्ये आहे. हॅव एका रेस्टॉरंटमध्ये काम करतो आणि स्वतःचे रेस्टॉरंट उघडण्याचे त्याचे स्वप्न आहे. तो स्वतःचे यूट्यूब चॅनल चालवतो, जिथे तो लोकांना विविध ठिकाणे दाखवतो. राज यांनी वयाच्या १६ व्या वर्षी जयपूरमध्ये ऑटोरिक्षा चालवण्यास सुरुवात केली आणि अनेक वर्षे ते चालवत राहिले. ते वर्ष २००८ होते जेव्हा अनेक ऑटोचालक इंग्रजी, फ्रेंच, स्पॅनिश भाषेत बोलत असत आणि पर्यटकांना आकर्षित करत असत.

राजनेही इंग्रजी शिकण्याचा प्रयत्न सुरू केला. राज यांनी यावेळी पर्यटन व्यवसाय सुरू केला, ज्याद्वारे तो परदेशी लोकांना राजस्थानमध्ये घेऊन जात असे. येथेच तो एका परदेशी महिलेला भेटला, जिच्याशी त्याने नंतर लग्न केले आणि दहावीच्या अपयशाने या व्यक्तीचे संपूर्ण आयुष्य बदलले. राज तिला जयपूरला गाईड म्हणून घेऊन गेला आणि दोघेही प्रेमात पडले.

तो फ्रान्सला परतल्यानंतरही दोघे स्काईपवर कनेक्ट राहिले. राजने फ्रान्सला जाण्यासाठी अनेक प्रयत्न केले, पण प्रत्येक वेळी व्हिसा नाकारला गेला. पुढच्या वेळी त्याची मैत्रीण फ्रान्सहून आल्यावर दोघेही फ्रेंच दूतावासाबाहेर धरणे धरून बसले. दूतावासाचे अधिकारी भेटले आणि त्यांना ३ महिन्यांचा फ्रेंच टुरिस्ट व्हिसा मिळाला.

२०१४ मध्ये दोघांचे लग्न झाले आणि त्यांना एक मूलही आहे. जेव्हा राजने दीर्घकालीन व्हिसासाठी अर्ज केला तेव्हा त्याला फ्रेंच शिकण्यास सांगण्यात आले. यानंतर त्यांनी वर्ग केला आणि फ्रेंच भाषा शिकली. तो सध्या जिनिव्हामध्ये राहतो आणि एक यूट्यूब चॅनलही चालवतो. तो खूप फिरतो आणि तिच्याबद्दल बोलतो. प्रवास करून खूप काही शिकायला मिळते, असा त्याचा विश्वास आहे.

 

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *