एसटी कंडक्टरची मुलगी दहावीत राज्यात पहिली, ५०० पैकी मिळवले ४९९ गुण

आजकाल देशातील विविध राज्यांमध्ये 10वी आणि 12वी बोर्डाचे निकाल जाहीर होत आहेत, ज्यामध्ये अनेक विद्यार्थ्यांनी चांगली कामगिरी करून आपल्या पालकांचे आणि कुटुंबाचे नाव उंचावले आहे. अशा परिस्थितीत हरियाणातील मुलींनी बोर्डाच्या परीक्षेत चांगले गुण मिळवून मुलांपेक्षा बाजी मारली असून त्यात भिवानी येथील अमिषाने राज्यात अव्वल स्थान पटकावले आहे.

अमिषाला 500 पैकी 499 गुण मिळाले आहेत, ज्यामुळे तिला बोर्डाच्या परीक्षेत पहिले स्थान मिळाले आहे. हरियाणा शालेय शिक्षण मंडळाने नुकतेच 10वी आणि 12वीचे निकाल जाहीर केले आहेत, ज्यामध्ये भिवानीच्या मधना गावातील अमिषा 10वीत राज्यात अव्वल आली आहे. अमिषाचे वडील वेद प्रकाश हरियाणा रोडवेजमध्ये कंडक्टर म्हणून काम करतात, तर अमिषा भिवानी येथील इश्रावल पब्लिक स्कूलमध्ये शिकतात.

अमिषा नेहमी लिहिण्यात चांगली होती, म्हणून तिने 10वीच्या परीक्षेत खूप अभ्यास केला आणि हरियाणाची टॉपर झाली. अमिषाचा निकाल पाहून तिचे आई-वडील आणि कुटुंबीय आनंदात आहेत, तर अमिषा तिच्या यशाचे श्रेय तिच्या पालकांना आणि शिक्षकांना देते. अमिषाचे IIT मधून अभियांत्रिकी करण्याचे स्वप्न आहे, ज्यासाठी तिला JEE Advanced पास करावे लागेल. यानंतर अमिषाला कॉम्प्युटर सायन्समध्ये इंजिनीअरिंग करायचे आहे, जेणेकरून ती तिच्या कुटुंबाची आर्थिक परिस्थिती ठीक करू शकेल.

अमिषा सांगते की विद्यार्थ्यांनी परीक्षेच्या काळात दडपणाखाली अभ्यास करू नये, कारण त्यामुळे मनावर ताण येतो. प्रत्येक विद्यार्थ्याने विषय क्लिअर केला पाहिजे आणि रट करून काहीही लक्षात ठेवू नये, कारण असे केल्याने तुम्ही विषय लवकर विसराल. अमिषाचा भाऊ राहुल देखील 10वीच्या परीक्षेत जिल्हा टॉपर ठरला आहे.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *