टिकटॉक बनले रोजगाराचे साधन, व्हिडीओ बनवून लाखो रुपये कमवत आहेत तरुण

शॉर्ट व्हिडीओ अ‍ॅप टिकटॉक कदाचित भारतात वादात सापडला असेल, पण आज हे ऍप तरुणांसाठी कमाईचे साधन बनले आहे. या अ‍ॅपमध्ये सामील होऊन मोठ्या संख्येने तरुण पैसे कमवत आहेत. यासाठी बर्‍याच मोठ्या कंपन्या टिकटॉक सेलिब्रिटींमध्ये भागीदारी करत आहेत आणि त्यांच्यामार्फत त्यांची कंपनी आणि उत्पादनांची जाहिरात करत आहेत. आपल्या उत्पादनांचे जाहिरात करण्यासाठी अनेक कंपन्या टिकटॉक सेलिब्रिटींना म्हणेल तितकी रक्कम देत ​​आहेत. यामुळेच सध्या तरुण करिअर करण्यासाठी टिकटकेकमध्ये सामील होत आहेत आणि त्यांची कौशल्ये कोट्यावधी लोकांपर्यंत पोहचवून ते मोठ्या प्रमाणात पैसेही कमवत आहेत. मणि भास्कर यांनी टिकटॉक च्या माध्यमातून प्रसिद्ध झालेल्या टिकटॉकच्या सेलिब्रिटींशी संवाद साधला.

इंग्रजी शिकवून एक लाख महिना कमावतात अमृतसर मधील अव्वल :
अव्वल हे लोकांना इंग्रजीमध्ये बोलायला शिकवतात. लोक इंग्रजीत हिंदी शब्द आणि वाक्य कसे बोलू शकतात यावर व्हिडिओ तयार करतात. अव्वल यांचे टिकटॉक वर ६ मिलियन (६० लाख) अनुयायी आहेत. अव्वल यांनी मणि भास्करशी बोलताना सांगितले की, ते मागील सहा महिन्यांपासून टिकटॉक अ‍ॅपशी संबंधित आहेत. त्यांना बर्‍याच मोठ्या कंपन्यांनी प्रायोजित केले आहे आणि त्यासाठी त्यांना कोट्यवधी रुपये मिळाले आहेत. “आधी मी आंतरराष्ट्रीय एजन्सीमध्ये काम करायचो, पण टिकटॉक वर चांगला प्रतिसाद मिळाल्यानंतर मी नोकरी सोडली आणि टिकटॉक वर पूर्ण वेळ द्यायला सुरूवात केली.” अव्वल म्हणतात की त्या कंपनीकडून त्यांना जितका पगार मिळत होता त्याच्या तीनपट रक्कम कला टिकटॉक वर छोटासा व्हिडीओ टाकून मिळते. अव्वल यांनी सांगितले की अनेक कंपन्या तुमच्या टिकटॉक अकाउंटवरील फॅन फॉलोवर पाहतातआणि सामग्री पाहतात व त्यानुसार संबंधित कंपनी, एजन्सी, एनजीओ त्यांची जाहिरात तुमच्या व्हिडिओच्या माध्यमातून पूर्ण करतात. अव्वल याना बर्‍याच शैक्षणिक अ‍ॅप्स आणि संस्थांकडून जाहिरात मिळत आहेत.हेल्थ विषयी जागरुक करून पैसे कमावते गुंजन :
दिल्लीची रहिवासी गुंजन टिकटॉक व्हिडिओद्वारे लोकांना आरोग्याविषयी जागरूक करतात. सुरुवातीला त्यांनी हे काम हौस म्हणून केले, परंतु नंतर व्हिडिओवरील जाहिरातींसाठी त्यांना संपर्क मिळू लागला. त्यानंतर गुंजन त्यात करिअर म्हणून काम करू लागली. ती म्हणते, ‘मी एका मीडिया एजन्सीमध्ये काम करायची, जिथे मी अलीकडेच एक डिझाईन दिली आहे कारण टिकटॉकला मी पूर्ण वेळ देऊ शकत नव्हतो. ‘गुंजन आता अधिकाधिक कंपन्यांसाठी व्हिडिओ बनविण्यासाठी संपूर्ण वेळ टिकटॉकवर घालवते. यासाठी ती नवरात्रात स्वतंत्र कार्यालय सुरू करण्याच्या योजनेवर काम करत आहे. जिथे ती व्हिडिओ संपादक, स्क्रिप्ट लेखक आणि विचारसरणीवर काम करणार्या लोकांची नेमणूक देखील करेल. ती म्हणते ‘जर तुमच्याकडे कौशल्य असेल तर तुम्ही ते उत्पन्नाचे साधन बनवू शकता. व्हिडिओ बनविण्यात जास्तीत जास्त वेळ ३० मिनिटांचा असतो जो शूटपासून संपादनापर्यंत सर्व काही व्यापतो. ती जिममध्ये आपले व्हिडिओ बनवते जी पार्श्वभूमी संगीत वापरते, म्हणून संगीत कंपनी देखील त्याना स्पॉन्सर करण्यास तयार आहेत. ती म्हणते, बर्‍याच संगीत कंपन्यांनी मला जिम व्हिडिओमध्ये पार्श्वभूमीवर त्यांचे संगीत वापरण्यास सांगितले आहे. यासाठी कंपनी त्यांना २० ते ३० हजार रुपये देतात. गुंजन या महिन्याला एकूण ८० हजारांपेक्षा जास्त पैसे कमावतात.तुम्हीपण टिकटॉक वरून कमाऊ शकता लाखो रुपये :
टिकटॉक वर लाखो लोक व्हिडीओ पाहत असतात. मात्र व्हिडीओ बनवणारे लोक जास्त नाहीत, काहीच लोक टिकटॉक वर गाजलेले आहेत. तुम्ही देखील लोकांना हवे असणारे व्हिडीओ बनवले तर टिकटॉक देखील तुम्हाला पैसे देऊ शकते. त्यासोबतच जर तुमचे व्हिडीओ एखाद्या क्षेत्राविषयी असेल तर त्या क्षेत्रातील कंपन्या देखील तुमच्याकडून जाहिरात करून घेऊ शकतात. याबदल्यात मोठी रक्कम ते तुम्हाला पगार म्हणून देतील. टिकटॉक वर तुमचे फॅन फॉलोवर्स यांची संख्या लाखांमध्ये असायला हवी. तुमचे व्हिडीओ जर लोकांना आवडणारे असतील तर निश्चितच टिकटॉक वर तुमचे फॉलोवर्स वाढतीतलं आणि तुम्हाला लाखो रुपये कमावण्याची संधी मिळेल.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *